•(¯`'•.¸(¯`'•.¸† Smile Pasta fans VN †¸.•'´¯)¸.•'´¯)

Địa phận tình yêu của Suco

PortalPortal  CalendarCalendar  IndexIndex  GalleryGallery  Trợ giúpTrợ giúp  Thành viênThành viên  NhómNhóm  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Share | 

[Dark_lion]

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
Dark_lion
Ma mới của hội
Ma mới của hội

Nữ Tổng số bài gửi : 8
Job/hobbies : Music

Bài gửiTiêu đề: [Dark_lion]   Fri Jun 06, 2008 2:49 pm

Tên nick trong SUCO : Dark_lion

Tớ sẽ ko bắt đầu bài viết này bằng câu nói thông thường: "BSB lập nghiệp ở...". Ko, nó chỉ giống nưh một đạon giới thiệu lí lịch vậy, mà cái này thì trên Wiki thiếu giống gì cơ chứ. Điều tớ mún nói ở đây, ko phải là khoe khoang thần tượng vì ai cũng có cái hay, cái riêng của mình. Trc đây, tớ đã từng nghe rất, rất nhìu những bài hát của Westlife, N'sync hay Briney nhuưg chauưbao h có một nhóm nhạc nào gây cho tớ nhìu cảm xúc như BSB vậy. Ko phải là cảm giác thấy thích một bài hát chỉ vì giai 9diệu nó hay, ko phải chỉ thích vì lời bài hát có ý nghĩ mà tớ thích nhạc BSb vì lần đầu tiên nghe, tớ cảm nhận dc cả lời bài hát và giai điệu đều để lại cho tớ một cảm xúc khó tả. Bài đầu tiên tớ nghe dc của BSB là Show me the meaning of being lonely, tớ có thể cảm nhận dc, cảm nhận dc The meaning of being lonely trong bài nhạc ấy, khi nghe nhạc, tớ đã có cảm xúc đến nưh vậy, và cho đến khi xem clip, tớ vẫn ko kiềm chế dc, ko hỉu sao tớ rất thích cái cảnh Brian bước ra khỏi bệnh viện: 'Tell me why can't I be there where you are!". Ôi, tớ thích khúc ấy, thích cả khúc 5 ngừi cùng bước về phía ánh sáng để khởi đầu một ngày mới, tưi đẹp hơn, rạng rỡ hơn. Đây là một bài ớt viềt về show me, cũng đã lâu lắm rồi:

Trích dẫn :
Biết nói sao đây nhỉ, một clip cực hay, ko phải chỉ vì BSB đẹp trai và dễ mến (cái nì ko chối dc), mà cái đáng nói ở đây là lời của bài hát và sự diễn tả tâm trạng của mấy anh wá tuyệt vời. Nếu như để ý kĩ, mình biết có nhiều nguời sau khi xem clip này xong sẽ nói nó chỉ là loại tầm thường hay wá đáng hơn là "một clip chỉ để lấy nước mắt và nỗi buồn". Đúng, nhưng chỉ thật sự đúng với họ thôi và khi ấy, mình sẽ ko ngần ngại gọi họ là những người ko có tình cảm hay đại loại như thế, nhưng nói về vấn đề này nhiều làm gì, đang nói về clip kia mà, bây giờ bắt đầu bình lựng đây. Ai xem xong clip này chắc còn nhớ rất rõ lúc Brian đứng trong bệnh viện và bắt đầu hát "So many words for the borken heart...", chắc chắn nhiều người sẽ phải thốt lên rằng "Có phải là anh ấy ko? Hốc hác wá", ngay đến cả mình cũng phải giật nảy mình khi coi clip này, ko còn là Brian của ngày xưa, khi hát những bài As long as you love me, I'll never break your heart, All I have to give... nhưng như vậy là anh ấy đã biểu lộ dc tình cảm của những lời hát. Ko chỉ riêng anh, những người còn lại đều diễn tả rất chân thực, như AJ chẳng hạn, khi anh ngồi trên chuyến xe buýt ko người, đừng nói với mình là bạn ko hề có cảm giác trống trải khi coi đến đọan này nhé, cũng như đọan của Kevin trong căn phòng trống, cái wan trọng ở đây ko phải chỉ là khung cảnh mà là sự diễn tả tâm trạng rất chân thực của các anh, còn Nick thì sao? Rõ ràng ta thấy dc, anh đã thật sự bộc lộ cảm xúc cô đơn, vắng vẻ của mình khi đi trên con đường vắng, tất nhiên,ko chỉ riêng anh, các chàng trai của BSB đều làm dc như thế trong clip này, một clip thật sự rất đặc biệt, ngay cả Howie cũng đã diễn tả rất chân thực tình cảm trong bài hát này khi ngồi uống nước bwên. Ko biết các bạn nghĩ sao nhưng đối với mình, mỗi khi nhớ đến bài này hay nhớ đến clip này, vẫn lun là nhưng hình ảnh wen thuộc. Brian với nỗi cô đơn trong bệnh viện, AJ buồn bã ngồi trên chuyến xe buýt ko người, Kevin trong căn phòng trống vắng, Nick bước đi trên con đường lạnh lẽo, Howie bên bàn nước hiu quạnh, để rồi cuối cùng, 5 con người ấy đã cùng nhau bước đi trên đường, hướng tới một ngày mới tốt đẹp hơn... Ái chà chà, sau khi viết bài này xong, thấy sao nhạct rẻ Việt Nam mình cũng có mấy bài cô đơn như thế, cũng có video clip, ca sĩ trẻ Việt Nam cũng cố gắng làm sao cho diễn tả dc những nỗi buồn ấy nhưng đáng tiếc, họ lại ko đạt dc những tình cảm thật sự, họ chỉ hát và hát và mọi người chỉ nghe và nghe chứ có lẽ ko có cảm giác gì, riêng cản thân mình, mỗi lần nghe nhạc trẻ VN là đầu óc quay cuồng, ôi, còn đâu cái thời của những bài nhạc Tiền chiến, nhạc Trịnh... Các bạn có biết tại sao khi nghe nhạc, nhìu người sẽ biết ngay đó là nhạc Việt hay Anh ko? Thử suy nghĩ đi nhé...Cuối cùng, đúc kết lại, Show me the meaning of being lonely là một clip đáng để coi và cảm nhận.

Đó chính là tất cả cảm nhận của mình về clip này, và kể từ đó, tâm trí tớ hoàn toàn thuộc về BSB. Uh thì, tớ đã nghe thiên hạ bàn tán nhìu về việc BSB đã già rồi nhưng dối với tớ, BSb sẽ lun sống mãi. Khi nghe tin Brian phải mổ tim ,tớ đã khóc, đã khóc rất nhiều, và khi Nick suy sụp, có ai hỉu dc tâm trạng lúc ấy khi họ ko là người trong cuộc. Uh thì, tớ cũng đã từng gâ ywar với nhìu fan khác khi họ xúc phạm BSb, và từ ấy tớ hỉu ra dc một 9diều klà ko nên xúc phạm đến thần tượng ngừi khác trc mắt họ. Và nhờ BSb, tớ đã ốc gắng phấn đấu học hành để xứng đáng là một fan của Back, tớ ko thể để mọi ngừi nhìn vô fan BSb mà ngừi này lại thất học. Tớ yêu BSB, ko vì hình thức bên ngoài, hồi ấy tớ rất thích Nick và ghét Brian vì sao Brian cứ hát hoài ko để Nick hát, một ý nghĩ trẻ ocn thật, nhưng dần dà, tớ lại yêu giọng Brian, yêu lun cả giọng Nick, yêu cả giọng AJ, cả Howie và Kevin. Brian, mặc dùk o thích anh ấy nhất nhưng tớ rất thích giọng anh ấy, một igọng hát mà tớ ko thể nào wên dc, đầm, ấm và cao, rất khoái bè của Brian trong I'll never break your heart, còn Nick, tớ thích anh ấy nhất, giọng Nick trong, rõ ràng và có thể nói là nhí nhảnh nếu theo hồi xưa, còn h thì giọng anh đã trưởng thành nhìu rồi, nhất là khi anh bè trong Show me: "...Being lonely...", uh, tớ fall in love with him ngay từ bài ấy ấy. AJ thì khỏi phải nói, một giọng rất lạ mà ớt chaư từng nghe wa, mạnh mẽ, hút hồn ngừi nghe, đúng hẳn với vẻ bụi bặm của chính anh. Ngay cả Howie và Kevin, tuy hai ngừi này rất ít hát torng nhóm nhưng ôi thôi, khi tớ nghe How did thì đã có cảm tình rất nhìu vời Howie rồi, giọng anh trong và cao, bài ấy anh hát với Brian, tớ phải nói là tuyệt vời, còn Kev thì có giọng trầm nhất nhóm, một igọng nổi bật hơn hẳn khi hát chung với những ngừi còn lại, khi nghe kĩ Show me, tớ mới biết nhìu về giọng của anh ấy, ôi, yêu làm sao. Bây h, tớ rất mún Kev trở lại, mong rằng album thứ 7 sẽ là sự đánh dấu của BSb, tớ mún BSB vẫn là 5 gnừoi khi xưa. Nói chung tớ yêu cả BSB ko vì hình thức mà vì giọng hát của họ. Tớ còn nhớ, thật xúc động biết bao khi dc xem một live tour của BSB, dù nó dc way bằng điện thoại, âm thanh ko có bass, hình ảnh nhòe nhoẹt , mỗi part của một tour ít nhất là 60 - 70Mb, nhưng tớ vẫn down, vẫn coi. Hồi ấy ớt down một cái live hơn 700Mb mất hết 5 ngày nhưng tớ vẫn yêu, vẫn mún xem mặc dù máy ko còn chứa nổi. Tình yêu của tớ với BSB chưa chắc đã lớn hơn một số fan khác nhưng có thể nói tớ vẫn yêu BSB, mặc cho mọi ngừi nói gì đi chăng nữa. BSB vẫn là tình yêu lớn nhất của tớ.

http://www.adrive.com/public/49da0f7f18285aebf7194f077081c5d7310bf2656d185dc62d89a950771705e7.html

Được sửa bởi Dark_lion ngày Sat Jun 07, 2008 10:40 pm; sửa lần 2.
Xem lý lịch thành viên http://www.myspace.com/darklord08
milk protect
Cướp hàng không
Cướp hàng không

Nữ Tổng số bài gửi : 233
Job/hobbies : họk sinh

Bài gửiTiêu đề: Re: [Dark_lion]   Fri Jun 06, 2008 9:53 pm

woh , bài này chất lượng tuyệt quá , nội dung rất hay và còn xúc cảm nữa , chúc bạn lọt vào lòng trong geminlove
Xem lý lịch thành viên http://yeuamnhac.com
admin_moon
╭⌒╮Bang chủ hội╭⌒╮
╭⌒╮Bang chủ hội╭⌒╮

Nữ Tổng số bài gửi : 852

Bài gửiTiêu đề: Re: [Dark_lion]   Fri Jun 06, 2008 10:10 pm

bài này là no.1 đó , rất hay , hok biết mọi ngừi nghĩ sao c48

Cướp hàng không
Cướp hàng không

Nữ Tổng số bài gửi : 283
Job/hobbies : member

Bài gửiTiêu đề: Re: [Dark_lion]   Sat Jun 07, 2008 7:51 pm

ba`i na`y hay thật đo' , chu'c bạn đoạt giải cao nha :c8:
Xem lý lịch thành viên http://dienanh.net
Dark_lion
Ma mới của hội
Ma mới của hội

Bài gửiTiêu đề: Re: [Dark_lion]   Sat Jun 07, 2008 10:16 pm

Cho tớ hỏi, h edit bài dc ko nhỉ, còn nhìu điều muốn nói wá. Ôi, thật tình! gemcry gemcry
titi_lala
Cướp hàng không
Cướp hàng không

Nữ Tổng số bài gửi : 203

Bài gửiTiêu đề: Re: [Dark_lion]   Sat Jun 07, 2008 10:21 pm

chắc được đó , bây giờ chưa chấm mà , chắc vẫn được edit geminlove
Dark_lion
Ma mới của hội
Ma mới của hội

Bài gửiTiêu đề: Re: [Dark_lion]   Sat Jun 07, 2008 10:33 pm

Uh, vậy tớ edit, yêu bạn admin lắm cơ, cho tớ edit nhá!

Back đã cho tớ rất nhìu thứ, sự hiểu biết, sự cầu toàn và những người bạn mới, có thể nói họ còn thân với tớ, thân hơn cả những người bạn trong lớp, mặc dù họ lớn tủi hơn tớ, mặc dù họ ko thích những cách cư xử của 9x, nhưng tớ với họ có thể hòa wuyện lại với nhau, dù cho ở đâu đi chăng nữa. Hồi ấy, tớ ko nghĩ lại wen một người miền Bắc vì ocxn gái Bắc và nam khó wen nhau lắm nhưng h thì ss ấy rất wan trọng với tớ, và còn những người khác nữa. Tớ yêu họ biết bao!

Đúng là chưa bao giờ mình nghĩ ra được là tại sao mình lại yêu mến và thích thú với Backstreet Boys và những bài hát của mấy anh. Lúc đầu, mình đã nghe qua những người khác bàn về BSB và Westlife. Họ nói chuyện rất sôi nổi và hình như họ cho rằng BSB và WL là ngang nhau nhưng ko hiểu tại sao đối với BSB mình mới có những cảm giác kì lạ ấy và với WL thì ko. Mặc dù, có lẽ rằng khi mới nghe mình đã nghe rất nhiều, rất nhiều bài hát của WL, chẳng hạn như là My love, I lay my love on you, Uptown girl... và phải thú thật rằng có những lúc ngẫm nghĩ lại, lúc mớt bắt đầu, mình thường nghĩ WL hát hay hơn BSB, ý của mình ở đây ko phải là đem so sánh hai band đâu, thật sự boy band nào cũng có tài, nhưng sau một thời gian mình nhận ra rằng những bài nhạc của WL nghe nhiều lần trở nên chán, rất chán đối với mình và sau một lúc nào đó, mình đã ngộ ra dc một điều: nhạc của BSB mình có thể nghe đi nghe lại rất, rất nhiều lần mà ko cảm thấy mún buông xuôi chỉ vì một điều trở ngại nào đó. Đúng thật là từ ngày mình yêu thích BSB tới giờ, biết bao nhiu biến cố đã xảy ra nhỉ, nào là AJ nghiện rượu, những scandal của Nick, những tin đồn về việc BSB sẽ tan rã... Ko, chắc chắn những sự việc ấy ko làm mình bỏ lại đằng sau lưng những gì mà mình đã và đang theo đuổi, dù cho một năm, hai năm hay ba năm... trôi wa đi nữa, có lẽ mình sẽ ko bao giờ xóa nhòa hình ảnh và vị trí của BSB trong tâm hồn mình được. Lúc đầu có lẽ mình thấy thích BSB là vì Nick, anh ấy rất đẹp trai và như bao bạn trẻ hiện nay, thường thì chỉ thích một người nào đó chỉ vì họ đẹp trai và sau một thời gian chớp nhoáng, có khi chưa đến một tuần đã bỏ ngay người mà mình đã từng thần tượng để theo đuổi một hình bóng khác. Bản thân mình đây có một người bạn thân cũng như vậy. Lúc mình đem hình Nick cho G xem (tạm gọi thế cho nhanh), bạn ấy đã khen Nick rất đẹp trai, tất nhiên là mình rất mừng khi nghe câu ấy mặc dù Nick bây giờ ko còn là Nick của ngày xưa nữa rồi, thời gian đã thay đổi tất cả. Rất mừng nhưng cũng rất lo vì G là một người như mình đã nói ấy, quả đúng như mình dự đoán, chỉ khoảng hơn một tuần sau... ôi thôi, chắc mọi người cũng biết kết quả rồi đấy! Nhưng mình ko bùn vì mình biết chắc rằng sự việc ấy sẽ xảy ra còn nếu như ko thì ắt hẳn phải có một điều kì diệu nào đó xảy ra. Mình thích BSB, cũng như chị fan_of_nick đã từng nói: "Bây giờ ko còn là fan_of_nick nữa rồi mà là fan_of_bsb". Quả thật lúc đầu,đúng là mình thấy Nick đẹp trai thật nhưng rồi qua một thời gian sau, khi Nick đã lớn tuổi hơn, trông có vẻ ko còn phong độ như xưa nữa, đến lúc ấy mình vẫn ko hiểu dc tại sao mình ko thể nói Nick xấu dc, ko thể buông xuôi BSB dc, có vẻ như mình bị dính chặt vào họ tuy họ ko biết mình là ai hoặc có lẽ, ko biết sự tồn tại của mình. Nói thật là có những lúc, mình cảm thấy rất ghét Brian và AJ (xin lỗi chị pure, chị bsb_is_my_idol và những fan của Brian, AJ trc) vì họ hát nhiều hơn Nick và ko đẹp bằng Nick (điều này nên suy xét lại ạ). Nhưng chỉ sau một thời gian, mọi thứ dường như thay đổi, ko hiểu sao mình ko còn ác cảm với Brian và AJ nữa rồi, mình công nhận rằng, và mình lun chắc chắn họ đã sở hửu một giọng hát rất hay. Càng ngày mình càng bị lôi kéo bởi những giọng hát tuyệt vời ấy. Mình còn nhớ rõ cái cảm giác sung sướng khi cầm trên tay album Never gone của BSB, tuy ko phải là đĩa gốc nhưng đối với mình, nó là một thứ gì đó thiêng liêng, cao quý lắm cơ. Và chính cái cảm giác ấy lại quay trở về khi mấy anh ra album Unbreakable. Mặc dù thiếu mất Kevin nhưng album này vẫn rất, rất hay. Thiếu đi Kevin, cứ tưởng chừng như BSB sẽ xún phong độ nhưng ko, họ đã chứng minh cho chúng ta thấy bản chất thật sự và sự nỗ lực của họ wa album mới này, ko thể phủ nhận điều đó dc. Giọng Kevin ko phải là hay nhất nhóm nhưng mỗi lần anh hát, dù chỉ là một đoạn nhỏ như trong Show me the meaning of being lonely ấy, nó toát lên một vẻ gì đó cao sang nhưng trầm lặng, sâu lắng. Quả thật, anh là một vị trí rất quan trọng ko thể bù đắp dc của BSB, đ1o là lý do tại sao mấy anh ko muốn người khác thay thế Kevin. Howie có lẽ là người ít hát nhất trong BSB nhưng giọng anh rất ấm, lun truyền dc cho người nghe cảm giác nhẹ nhỏm. Nói chung BSB là một nhóm nhạc tuyệt với đối với mình. Và cả những người trên box BSB, tuy mình và họ ko wen biết nhau, ko thể vui chơi cùng nhau, thậm chí cách nhau cả ngàn cây số nhưng tất cả đều có chung một thần tượng là BSB, và chỉ như vậy là quá đủ, mình có thể khẳng định rằng, nơi nào có họ, nơi đó mình có thể bộc lộ dc cảm xúc thật của mình, những niềm vui, nỗi bùn mà đáng lẽ ra mình ko nói cho bất kì ai nghe, ngay cả gian đình, những người rất gần gũi mình, đôi lúc mình cảm thấy rất rõ ràng rằng gia đình mình, những con người ở đấy, họ chưa thật sự hiểu rõ về mình và nhựng việc mình đang làm. Tại sao mình ko thể chia sẻ nỗi bùn với một ai đó như người thân hay bạn bè trong lớp, thật nực cười khi mình nói ra rằng: "Họ ko thể hiểu dc rõ mình đang nghĩ gì". Nhưng khi vào box BSB, những con người ấy luôn có thể giúp mình chia sẻ tất cả mọi thứ, bởi vì, thật rõ ràng, lun lun và mãi mãi mình và họ đều chỉ có chnug một thần tượng, đó là BSB. Và em, nếu các anh chị có đọc bài post này, thì em chỉ mún nói là cảm ơn mọi người rất, rất nhiều vì đã cho em dc wen biết và trò chuyện với mọi người và dần dần wên đi những nỗi bùn mà em đang mang theo chị pure, anh Darth, chị fan_of_nick, chị bsb_is_my_idol, chị baylee, anh vhna... và còn nhiều nhiều nữa, những người trong box BSB, em lun lun mún nói nói cám ơn đối với mọi người". So... BSB is so special to me and everybody in box BSB is, too. They' re a part of me now...

Tình hình là cái phần bonus là cái tự sướng ấy nhé mọi ngừi, dạo này mắc chứng tự sướng!

Còn cái bài phía trên, ko edit dc, The posted message is too big. gemcry gemcry
nanyna
Cướp hàng không
Cướp hàng không

Nữ Tổng số bài gửi : 283
Job/hobbies : member

Bài gửiTiêu đề: Re: [Dark_lion]   Sun Jun 08, 2008 8:22 pm

ba`i na`y thăn'ng chă'c geminlove
Xem lý lịch thành viên http://dienanh.net
miz_cyn_luvly
@@ Lãnh đạo cấp cao các chi nhánh của hội @@
@@ Lãnh đạo cấp cao các chi nhánh của hội @@

Nữ Tổng số bài gửi : 531
Job/hobbies : Kẻ khủng bố thầm lặng

Bài gửiTiêu đề: Re: [Dark_lion]   Mon Jun 09, 2008 10:46 am

Bài của bạn phải nói là siêu công phu c57 Bạn phải hâm mộ BSB lém nhỉ c51 Mong bạn đạt giải gemkimtuyen gemkimtuyen

Xem lý lịch thành viên http://supercouple.3forum.biz
milk protect
Cướp hàng không
Cướp hàng không

Nữ Tổng số bài gửi : 233

Bài gửiTiêu đề: Re: [Dark_lion]   Mon Jun 09, 2008 2:07 pm

thắng chắc rồi , chúc mừng , chuẩn bị vào vòng 2 nha gemangel
Love_Cyndi_Nic
★ Phó trại chủ hội ★
★ Phó trại chủ hội ★

Nữ Tổng số bài gửi : 1097
Job/hobbies : nghe Cyndi và Nic hát

Bài gửiTiêu đề: Re: [Dark_lion]   Thu Jun 12, 2008 9:51 am

Oa phải công nhận bài này tuyệt nhất. cảm xúc dâng trào [ viết dài như vậy mà]. Chúc anh/chị đoạt giải cao nhé!
Cảm ơn vì đã tham gia ạ !
gemheart gemheart gemcovu

MAMA TÀI GIỎI MÃI IU MAMA !
Xem lý lịch thành viên http://cyndifans.forummotions.com/
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: [Dark_lion]   Today at 7:18 am

[Dark_lion]
Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang